
 

 
 

 
 
 
 
 

 
 

 
MARUDIO YA TANGAZO 

 
TANGAZO LA KUPOKEA MAOMBI YA LESENI KWA KAMPUNI ZA UKUSANYAJI NA 
UGAWAJI WA MIRABAHA (COLLECTIVE MANAGEMENT ORGANIZATIONS – CMOs) 

TANZANIA BARA KATIKA DARAJA LA KAZI ZA MAANDISHI, FILAMU, SANAA ZA 
UFUNDI NA SANAA ZA MAONESHO 

Sheria ya Hakimiliki na Hakishiriki Na. 7 ya mwaka 1999 kama ilivyofanyiwa marekebisho 
kupitia Sheria ya Fedha Na. 5 ya mwaka 2022 iliruhusu uanzishwaji wa Makampuni binafsi 
yatakayokuwa na jukumu la kukusanya na kugawa Mirabaha kwa pamoja yaani Collective 
Management Organizations (CMOs). 

Ofisi inapenda kukaribisha Kampuni yoyote yenye nia ya kupatiwa Leseni ili kufanya kazi kama 
CMOs Tanzania Bara katika daraja la Kazi za Maandishi, Filamu, Sanaa za Ufundi na Sanaa 
za Maonesho kwa mwaka wa fedha 2023/2024 kuwasilisha maombi rasmi kwa kuzingatia 
vigezo vinavyopatikana katika Kanuni za Hakimiliki na Hakishiriki (Kampuni za Ukusanyaji na 
Ugawaji wa Mirabaha) 2023, Toleo Namba 215 na 211 la tarehe 24 Machi, 2023. Kanuni hizi 
pia zinapatikana katika tovuti ya Ofisi:  www.cosota.go.tz  
 
Masharti ya kupatiwa  leseni kwa kampuni ni kama ifuatavyo; 

1. Iwe inamilikiwa na Watanzania (iwasilishe vitambulisho vya wamiliki wa Kampuni – Mf. 
NIDA, Hati ya kusafiria) 

2. Nakala za picha za wamiliki (passport size) 
3. Iwe na Hati ya namba ya   mlipakodi (TIN) kutoka Mamlaka ya mapato Tanzania 
4. Iwe na hati ya mlipa kodi (Tax clearance certificate) kutoka Mamlaka ya Mapato 

Tanzania (TRA) 
5. Iwe na Leseni ya biashara kutoka Mamlaka husika 
6. Iwe na cheti ya usajili wa jina la kampuni kutoka BRELA 
7. Iwe na Hati ya usajili wa makampuni (Certificate of incorporation) 
8. Iwe na Memorandum and Article of Association 
9. Iwe na wasifu wa wamiliki 
10. Iwasilishe dhamana ya utendaji (Performance Bond/Collateral) yenye thamani 

isiyopungua milioni mia mbili hamsini. 
11. Iwasilishe mpango kazi wa namna ambavyo Kampuni itakusanya na kugawa mirabaha 

kwa ufanisi. 
12. Iwasilishe orodha ya uthibitisho wa Wanachama wasiopungua thelathini ambao 

inatarajia kuwawakilisha (majina, namba za simu na saini zao) 
13. Iwe haijawahi kupatikana na hatia ya ukwepaji kodi au uhujumu uchumi 
14. Kufuata Sheria na kanuni zote za Nchi. (Namba 13 na 14 - Kampuni iwasilishe kiapo 

kutoka kwa Mwanasheria) 
 

Tafadhali tambua kuwa: Maombi ya Leseni yatapokelewa ndani ya siku 30 kuanzia tarehe 
22 Juni, 2023  ya tangazo hili na maombi yawasilishwe kupitia anuani ifuatayo: 

 
Katibu, 
Bodi ya Ofisi ya Hakimiliki Tanzania (COSOTA),  
S.L. P 6388,  
Dar es Salaam. 
Tafadhali andika neno “CMO” juu ya bahasha. 

 
Imetolewa na; 

Ofisi ya Hakimiliki Tanzania (COSOTA), 
S.L.P 6388, Dar es salaam. 

SIMU: 0738 015013 

      JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA    
 

  WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO 
 

          OFISI YA HAKIMILIKI TANZANIA 

http://www.cosota.go.tz/


 

 
 

 

 


